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MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI (VETA)

MKATABA WA UJENZI

Mkataba huu umesainiwa leo tarehe ;{g mwezi 9/ 2022
KATI YA

Chiuo chaillfunds Stagieeliidura) cha.. CUAREL NTC. |~ o ip (8K
MO M A

Ufundi Stadi, S.L.P. 802 DODOMA (ambacho katika Mkataba huu atajulikana kama

____ambacho kinaiwakilisha Mamlaka ya Elimu na Mafunzo ya

“Mwajiri”) kwa upande mmoja;
NA

PATRIeR Qpuelwmi SERELNA o 15U Mudomia

(ambaye katika Mkataba huu atajulikana kama “Fundi”) kwa upande mwingine

KWA KUWA Mwajiri ana mpango wa kujenga Chuo cha Ufundi Stadi cha Wilaya ya
Buiiam A

KWA KUWA Mwajiri anatumia rasilimali zake za ndani kwa ushirikiano na rasilimali

za nje kwa ajili ya ujenzi wa Chuo cha Ufundi Stadi cha Wilaya vya

BuliAma

KWA KUWA Mwajiri amefanya majadiliano na Fundi kwa ajili ya kazi ya
KuWEKA VLEAE KATIKA JENED LA MKUL W4 Cliuo

NA KWA KUWA Mwajiri amempatia Fundi nakala ya Michoro pamoja na
Mchanganuo wa vifaa vya Ujenzi (Schedule of materials) vinayoonesha namna kazi

itakavyofanyika;

VETA MARA, S.L.P. 188-MUSOMA
N erara s BIR _ DPHAIRI OOR_P2HELT IS



HIVYO BASI, PANDE ZOTE MBILI ZINAKUBALIANA KAMA IFUATAVYO:

1

GHARAMA YA UFUNDI

Kwamba, kwa gharama ya Shilingi za Tanzania 6&300@0 OO ~, Fundi
atafanya kazi ya _ U EKA UILTA‘E kwa masharti yaliyo katika Mkatdba huu.
Katika Mkataba huu, kiasi hiki cha fedha kitajulikana kama “Gharama ya Ufunddi”
MABADILIKO YA GHARAMA YA UJENZI (CONTRACT SUM ADJUSTMENT)

Gharama ya ufundi haitabadilika kwa namna yoyote ile isipokuwa itakapokuwa
imeelekezwa moja kwa moja katika Mkataba huu kutokana ‘na mabadilik o ya
ujenzi yaliyofanywa na Mwajiri.

NAMNA YA KUFANYA MALIPO

Mwajiri atamlipa Fundi kwa hundi ndani ya siku kumi na nne kwa namna ifuatayo;
(a) Malipo ya awali, 10 % ya gharama ya ufundi :
(b) Kazi ikikamilika kwa asilimia 20: 15% ya Gharama ya Ufundi;

(c) Kazi ikikamilika kwa asilimia 50: 20% ya Gharama ya Ufundj;

(d) Kazi ikikamilika kwa asilimia 80:30% ya Gharama ya Ufundji;

(e} Kazi ikikamilika kwa asilimia 100: 20% ya Gharama ya Ufundi;na

(f) Baada ya kukamilika kwa“Muda wa matazamio”:5% ya Gharama ya Ufundi.

MAKABIDHIANO YA ENEO LA KAZI, UKAMILISHAJI WA KAZI NA KUAHIRISHA KAZI

(a) Fundi atakabidhiwa eneo la tarehe&g. . mwezi Oi 2022
au tarehe nyingine kabla au baada ya tarehe tajwa. Iwapo Fundi atakabidhiwa
tarehe nyingine kabla au baada ya tarehe tajwa, pande zote zitaweka
kumbukumbu kwa maandishi siku ya makabidhiano ambapo pande zote mbili

zitasaini.
(b) Fundi atakamilisha kazi ndani ya s1ku..§§§‘." ...... toka tarehe ya makabidhiano ya

kazi hiyo. lwapo kutatokea mabadiliko ya ujenzi yaliyofanywa na Mwajiri, siku
ya ukamilishaji wa ujenzi inaweza kubadilika.

(c) Mwajiri anaweza kuahirisha kazi zilizo katika Mkataba huu na kutoa maelekezo
kwa Fundi kuhusiana na kuahirisha kazi hiyo.

WAJIBU WA FUNDI
Fundi atakuwa na wajibu ufuatao: -

(a) Ku;engaK“WE\(‘\Ut&éF- na kukamilisha ujenzi kama inavyoonekana
katika Michoro pamoja na Mchanganuo wa Vifaavya Ujenzi (Schedule of

materials) sambamba na maelekezo ya Mwajini;




IMESAINIWA NA KUWEKWA MHURI, KWA NIABA YA MAMLAKA YA ELIMLI NA
AAFUNZO YA UFUNDI STADI, NA CHUO CHA UFUNDI STADI (NA HUDUMA) CHA VLTA
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